Last updated: 6 Oct 2022 | 794 Views |
หลังจากที่ห่างหายจากผลงานเพลงในช่วงโควิด คราวนี้ เสถียร ทำมือ กลับมาพร้อมกับภาพประทับใจ เนื่องจากเห็นพี่น้องทางภาคอีสานกำลังอ่วมหนัก หลังเจอพายุ ทำเอาหลายพื้นที่น้ำท่วมฉับพลัน เสถียรได้ยื่นมือช่วยเหลือพี่น้องภาคอีสาน ซึ่งเป็นบ้านเกิดของตนเอง โดย เสถียร ทำมือ ได้เข้าช่วยเหลือ ผู้ประสบภัย น้ำท่วม ในวันที่ 3 ต.ค. 65 ณ บ้านโนนทราย จังหวัด สุรินทร์ และ วันที่ 4 ต.ค 65 มอบถวายวัดป่าโนนกุดหล่มตำบลโดนเขวา อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ การแพ็คของใช้จำเป็น สำหรับยังชีพ รวมถึงภาพบรรยากาศน้ำท่วม ในจังหวัดสุรินทร์ และจังหวัดศรีสะเกษ ที่แสดงให้เห็นถึงความประทับใจ ของพี่น้องหลายๆส่วน
ส่วนแฟนๆ ที่คิดถึงผลงานเพลงของ เสถียร ทำมือ เร็วๆ นี้ได้ฟังกันอย่างแน่นอน แว่วมาว่าสเถียร ทำมือ เตรียมปล่อยซิงเกิลใหม่ออกมาแล้ว ติดตามได้ทางเพจ แกรมมี่โกลด์ Grammy Gold Official