Last updated: 31 ต.ค. 2565 | 1392 จำนวนผู้เข้าชม |
เป็นที่น่ายินดี กับ “เบนซ์ เมืองเลย” หลังจากปล่อยเพลง “คงคาร้อยสาย” เพลงที่ 2 ของ ดิจิทัลอัลบั้ม ศาลาความเศร้า ไปได้ไม่นาน ล่าสุดต้านกระแสความแรงไม่ไหว ยอดวิวทะลุ 1 ล้านวิวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว โดยเฉพาะท่อน Hook ของเพลง ที่ “เบนซ์ เมืองเลย” ถ่ายทอดอารมณ์ ได้สุดขั้วหัวใจเลยทีเดียว สมแล้วที่เป็นเจ้าพ่อเพลงเศร้า จนมี แฟน ๆ FC เข้ามาคอมเม้มท์แบบรัวๆ
“เบนซ์ เมืองเลย” กล่าวด้วยความปลื้มสุดว่า: ก่อนอื่น ผมต้องขอขอบคุณแฟนๆ FC ทุกท่าน ที่ให้การตอบรับ เพลง “คงคาร้อยสาย” จนทำให้ยอดทะลุ 1 ล้านวิว ในช่องยูทูบ ทำให้ผม และ ทีมงานมีกำลังใจในการทำงาน และผลิตงานเพลงดี ๆ ออกมาให้แฟน ๆ ได้รับชมรับฟังครับ และขอขอบคุณทุกๆคอมเม้นต์ ผมจะเก็บไว้อ่านทุกครั้งเพื่อเป็นกำลังใจให้ตัวเองครับผม
ติดตามชม MV #คงคาร้อยสาย https://youtu.be/3SqXEju5XEw