Last updated: 21 ต.ค. 2565 | 1418 จำนวนผู้เข้าชม |
“โอเจ” เด็กชาย ภัทรวสุ ภัททิยกุล อายุ 12 ขวบ พี่ชาย และ “โอน่า” เด็กหญิง ภัทรภร ภัททิยกุล อายุ 10 ขวบ น้องสาว ปัจจุบันศึกษาที่ โรงเรียน สาธิตศิลปากร(ปฐมวัยและประถมศึกษา) ชั้น ป.6 และ ป.4 ตามลำดับ
โอเจเริ่มร้องเพลงภาษาอังกฤษ และร่วมกิจกรรมตั้งแต่อายุ 4 ขวบ ส่วนโอน่าชอบเต้นโค้ฟเวอร์และรำไทย ตั้งแต่อนุบาล ทั้งสองพี่น้องได้ร่วมประกวดรายการอัจฉริยะภาพ และงานแสดงต่างๆ ทั้งในและนอกโรงเรียน ได้ร้บคัดเลือกให้เป็นตัวแทนแสดงในงานสำคัญต่าง ๆ จนได้เข้าประกวดร่วมกันพร้อมกัน ทั้งสองพี่น้อง จึงตั้งชื่อวงว่า Double O โดยมีที่มาจากอักษรตัวหน้าของชื่อเล่น น้องทั้งสองคน (Ojay, Ona) หลายคนจะเรียกว่า พี่น้องสองโอ และกลายเป็นชื่อวงว่า Double O
ศิลปินที่เป็นแรงบันดาลใจก็คือ พี่เบิร์ด ธงชัย แมคอินไตย์ เพราะว่าคุณพ่อฟังบ่อยมาก , พี่อะตอม ชนกันต์ และวง Slot Machine แต่ไอดอลในโรงเรียนคือ คุณครูพจน์ ผู้ให้โอกาสน้องแสดงในงานต่าง ๆ รวมถึงแต่งเพลง "อยากไปโรงเรียน" ให้เป็น Single แรกใน YouTube และ Tiktok เมื่อปี 2020 จนได้มีโอกาสประกวดการแสดงในงานต่างๆร่วมกัน สองพี่น้องจึงรวมตัวในนาม Double O จนถึงปัจจุบัน และวันนี้ สองพี่น้อง Double O ก็มีซิงเกิ้ลน่ารักๆ มาฝากพี่ๆ ทุกคนกับเพลง “ดีกัน .. ม่ะ”
เพลง “ดีกัน .. ม่ะ” เพลงนี้มีเนื้อหาเกี่ยวกับการง้อขอคืนดี เวลาเพื่อน พี่น้องหรือคนรักงอนกัน ก็อยากให้มายอมรับผิด และให้อภัยซึ่งกันและกัน แรงบันดาลใจในการแต่งเพลงนี้ คืออยากเห็นพี่น้องคืนดีกัน โดยการแต่งเนื้อร้องและทำนองของ “ครูกฤต” ชัยกฤต สุวรรณมาลี ร่วมด้วย “Aof3D” ที่มาช่วยมิกซ์ รวมถึงเป็นโปรดิวเซอร์ ให้กับเพลงนี้อีกด้วย
ติดตาม double_o
น้องโอเจกับโอน่าที่ Tiktok : @doubleo_socute
เพสบุ๊คแฟนเพจ Double_O
https://www.facebook.com/profile.php?id=100081836690476
ติดต่องานแสดง ติดต่อทำดนตรีแต่งเพลง
เฟสบุ๊ค ชัยกฤต สุวรรณมาลี 0641987999
ดีกัน..ม่ะ Made Up [ Official MV ]
https://www.youtube.com/watch?v=m16g2mTg724