Last updated: 28 ต.ค. 2565 | 919 จำนวนผู้เข้าชม |
ออกอากาศกันไปแล้ว 3 ตอนกับซีรีส์สุดฟิน 2 Moons The Ambassador เดือนเกี้ยวเดือนซีซั่นสุดท้ายทางอมรินทร์ทีวี ล่าสุดปล่อยเพลง “ข้างเธอ” 在你身边 (Beside You) จากบริษัท โมทีฟ วิลเลจ จำกัด ร้องโดยน้องเจ้า คฑายุทธ์ ศิลปินจากค่าย Song Camp ด้วยเสียงหวานๆ ที่เหมาะกับเพลงรัก และความสามารถทางภาษาจีน น้องเจ้าได้มีส่วนร่วมกับการเขียนเนื้อจีนช่วงท่อนแรพอีกด้วย เนื้อร้องและทำนองโดย BABEPOOM, Chamil Arin ทีมเบื้องหลังเพลงฮิตมากมาย อาทิ เพื่อนเล่น ไม่เล่นเพื่อน, ลู่วิ่ง, ถ้าเราเจอกันอีก
เพลง“ข้างเธอ” 在你身边 (Beside You) เป็นเพลงที่ถ่ายทอดความรู้สึกของตัวละครฐานธัชพระเอกของเรื่อง แม้จะเป็นคู่กัดกันมากแค่ไหน แต่ก็อยู่เคียงข้างลมหนาวเสมอ ใครที่เป็นแฟนคลับ 2 Moons เดือนเกี้ยวเดือนยิ่งต้องอินไปกับเพลงรักแสนหวานจับใจนี้แน่นอน “ต่อจากนี้มันจะเป็นเช่นไร ฉากสุดท้ายมันจะยากแค่ไหน ฉันจะอยู่ข้างเธอเสมอ จะประคองเธอไปเสมอ ไม่ว่าใครจะมองเธอแบบไหน อย่าไปแคร์เลยเธอรู้มั้ย เธอไม่ต้องกังวล ฉันจะอยู่ตรงนี้กับเธอเรื่อยไป”
ลิงค์เพลงข้างเธอ :
https://www.youtube.com/watch?v=JpMCQ4AaOmk
น้องเจ้า คฑายุทธ์ เป็นหนึ่งในนักแสดงสมทบบทบาทเพื่อนลมหนาว หรือ “ต้อง” นั่นเอง ก่อนหน้านี้มีผลงานเพลง “ร่มกับฝน” ในอัลบั้มรวม Lonely Season Project มาก่อน และกำลังจะมีซิงเกิ้ลใหม่เร็วๆ นี้ ฝากติดตามผลงานและติดตามชมซีรีส์ 2 Moons The Ambassador ซีซั่นสุดท้าย ออกอากาศทุกวันจันทร์ เวลา 22:30 น. ทางอมรินทร์ทีวี เอชดี ช่อง 34 รับชมย้อนหลังได้ทาง We TV เวลา 22:30 น.
ติดตามทุกความเคลื่อนไหวเดือนเกี้ยวเดือนภาคสุดท้ายได้ที่
Facebook | https://www.facebook.com/2moonstheambassador | https://www.facebook.com/motivevillage
YouTube | https://www.youtube.com/2moonstheambassador | https://www.youtube.com/motivevillageofficial |
Instagram | https://www.instagram.com/2moonstheambassador | http://www.instagram.com/motivevillage Twitter | https://www.twitter.com/2mtheambassador | https://www.twitter.com/motive_village