Last updated: 2 พ.ย. 2565 | 1444 จำนวนผู้เข้าชม |
เดินหน้าจัดกิจกรรมคอนเสิร์ตการกุศลมาถึงวีคที่ 3 แล้ว สำหรับกิจกรรม “JATUJAK STREET CONCERT” บอกเลยว่าความมันส์ยิ่งเพิ่มขึ้นเป็นทวีคูณ เห็นจาก Line Up ของเหล่าศิลปินจากหลากหลายค่ายที่ขึ้นเวทีมาร่วมแจมคอนเสิร์ตในวันนี้ มีแฟน ๆ ต่างมารอให้กำลังใจกัน
ล้นหลาม บริเวณทางเข้าประตู 1 ตลาดนัดจตุจักร ฟากศิลปินก็จัดเต็มโชว์เพลงเด็ดมาอวดแฟน ๆ แบบไม่มีใครยอมใครเช่นกัน ประเดิมเปิดเวทีสร้างบรรยากาศให้คึกคักกันด้วยศิลปินหนุ่ม JARITZ เป็นการวอร์มอัพกันก่อนตั้งแต่ช่วงเย็น แล้วจากนั้นก็ถึงคิวของ REDSPIN & YAMAJIN PROJECT นับได้ว่าสร้างสีสันให้กับงานนี้ได้เป็นอย่างดี, ถึงคิว RUBYTAN ก็มาด้วยน้ำเสียงใส ๆ สไตล์ Acoustic , มาถึงวงร็อก WEEDBOMB เรียกได้ว่าทำเอาแฟน ๆ โยกตามกันแบบไม่หยุด หอบเอาเพลงโดน ๆ มาให้ฟังกันชุดใหญ่ไฟกะพริบ ตกดึกแฟน ๆ ก็ยิ่งตามมาเชียร์กันแน่นขึ้น แล้วก็ถึงคิวความสนุกของ KOBFLATBOY ที่งานนี้ไม่ได้มาคนเดียว ยังพาน้อง ๆ ศิลปินในค่ายอย่าง EARTHREAXE และ GRADUM ขึ้นมาร่วมโชว์ในครั้งนี้ บอกเลยว่าศิลปินแต่ละคนปล่อยของงัดเอาเพลงเด็ดมาโชว์กันแบบไม่มีกั๊ก ก่อนจะปิดท้ายเรียกเสียงกรี๊ดสนั่นให้กับโชว์ของ CD GUNTEE, SIR POPPA และ DAWUT ให้แฟน ๆ ทั้งร้องทั้งโยกตามกันแบบมันส์ลืมเหนื่อย...
งานนี้ศิลปินหนุ่ม KOBFLATBOY ตัวแทนจากค่าย B Entertainment Beat เล่าให้ฟังว่า.. “บรรยากาศงานสนุกสนานมากครับ มีแฟน ๆ เดินทางมาเจอพวกเราเยอะมาก ๆ ตั้งแต่วันเปิดกิจกรรม จนถึงวีคนี้ซึ่งเป็นครั้งที่ 3 แล้ว ต้องขอบคุณทุกคนมาก ๆ ที่มาให้กำลังใจและสนับสนุนกิจกรรมดี ๆ แบบนี้กับพวกเรา หลายคนที่มาชมคอนเสิร์ตพวกเราก็ช่วยกันบริจาคกันเยอะมาก ซึ่งทุกบาททุกสตางค์
ที่ทุกคน ร่วมบริจาค ทางผู้จัดงานก็จะนำไปมอบให้กับโรงพยาบาลธรรมศาสตร์เฉลิมพระเกียรติ เพื่อสนับสนุนอุปกรณ์และเครื่องมือทางการแพทย์ เรียกว่ามาสนุกสนานกับคอนเสิร์ตจากศิลปินที่มาใน กิจกรรมครั้งนี้แล้ว ยังได้บุญกันอีกด้วยครับ ใครที่ยังไม่มีโอกาสได้แวะมา ยังเหลืออีก 1 สัปดาห์ ในวันอาทิตย์ที่ 6 พ.ย. นี้ ยังมีศิลปินอีกมากมายรอเจอทุกคนอยู่ ไม่อยากให้พลาดกันนะครับ จัดเต็มแบบจุกๆ แน่นอน”
แฟน ๆ สามารถติดตามชมภาพบรรยากาศความสนุกในกิจกรรม “JATUJAK STREET CONCERT” ได้ทาง Facebook : B Entertainment BEAT